Saigon Star Travel

Thành Nagoya – Biểu Tượng Của Nagoya, Nhật Bản

Thứ Ba, 28/05/2019 Saigon Star Travel

“Xin chào, Tôi là Đặng Văn Đẳng, thường được gọi là Cường Đặng, là Founder của Saigon Star Travel. Với hơn 15 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực Lữ hành và Dịch vụ cho thuê xe du lịch, tôi luôn dành trọn đam mê cho việc chia sẻ kinh nghiệm du lịch thực tế, biên tập nội dung hướng dẫn, và xây dựng những cẩm nang du lịch hữu ích dành cho cộng đồng yêu thích khám phá và trải nghiệm.

Tại website Saigon Star Travel, tôi phụ trách định hướng chiến lược nội dung và biên tập bài viết, phối hợp cùng đội ngũ Marketing để mang đến cho bạn đọc những thông tin chân thực - cập nhật - giá trị nhất về tour du lịch trong và ngoài nước, dịch vụ thuê xe, cùng các kinh nghiệm đi tour, điểm đến nổi bật, ẩm thựcvăn hóa đặc trưng.

Với tôi, mỗi bài viết không chỉ là thông tin du lịch, mà là một hành trình cảm xúc, nơi tôi được chia sẻ những trải nghiệm chân thực và góc nhìn thực tế, giúp du khách chuẩn bị hành trình như người trong cuộc, tự tin khám phá và tận hưởng trọn vẹn từng khoảnh khắc trong chuyến đi.”

Mr Cường Đặng - Người phụ trách biên tập và sáng tạo nội dung

Saigon Star Travel | Thương Hiệu Nhãn Hiệu Danh Tiếng Việt Nam

Cường Đặng
Người chia sẻ & Biên tập nội dung tại Saigon Star Travel

Nội dung bài viết

Thành Nagoya – Biểu Tượng Của Nagoya, Nhật Bản

Là một đất nước phát triển và nổi tiếng với nhiều công trình kiến trúc, đồ sộ, cổ kính một trong số đó là thành Nagoya (Nagoya Castle). Hãy cùng Saigon Star Travel tìm hiểu về địa điểm du lịch Nhật Bản nổi tiếng này ở Nagoya qua bài viết dưới đây!

Giới thiệu chung về Nagoya Castle

Thành Nagoya nằm ở thành phố Nagoya thuộc tỉnh Aichi, được xây dựng vào năm 1612 với mục đích sử dụng như một nhà ở của Tokugawa Yoshinao. Mặc dù đã bị tàn phá sau chiến tranh nhưng nó đã được cho xây dựng lại vào năm 1959. Đây là một trong những tòa lâu đài lớn, gồm có 5 tầng tháp lớn, nhỏ được xây khớp vào nhau đặc biệt là phần mái màu xanh và tượng cá Shachinoko sơn màu vàng nằm trên mái- đây được xem là biểu tượng của Nagoya.

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-8

Thành Nagoya

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-12

Tượng cá Shachinoko trên mái thành Nagoya

Kiến trúc thành Nagoya Castle

Trong số 5 tòa tháp, tòa lớn nhất có 7 tầng tính cả tầng hầm, tầng số 7 là phòng quan sát có thể nhìn toàn cảnh Nagoya. Từ tầng số 3 cho đến tầng số 5 là nơi trưng bày những mô hình Shachihoko với đúng kích cỡ thực tế.

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-11

Mô hình Shachihoko với đúng kích cỡ thực tế

Do công tác phục hồi, trùng tu lại kết cấu gỗ nên các bạn không thể vào thăm quan cho đến năm 2022. Tuy nhiên thì “Honmaru Goten” đã tái hiện lại cấu trúc của 400 năm trước,  “Kinshachi Yokocho” đây là khu phố ẩm thực với nhiều món ăn nổi tiếng đã hoàn thành xong vào năm 2018.

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-6

Honmaru Goten tái hiện cấu trúc trong thành

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-5

Kinshachi Yokocho- khu phố ẩm thực nhiều món ngon

Tìm hiểu các hoạt động nổi bật tại Nagoya Castle

Ngoài việc tham quan thành Nagoya là chính, các bạn có thể ghé thăm những địa điểm vui chơi xung quanh như:

Tháp truyền hình Nagoya: Tòa tháp nằm ở 1 góc nhỏ của “Công viên hisaya Odori” kéo dài mãi đến trung tâm thành phố theo hướng Bắc nam. Đây là tháp truyền hình đầu tiên có mặt tại Nhật Bản, tại đây du khách có thể phóng tầm mặt với độ cao 100m quan sát toàn cảnh khu vực Nagoya. Vào thứ 7 hàng tuần ở đây có tổ chức sự kiện leo bộ đến tầng quan sát rất đông vui!

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-10

Tháp truyền hình Nagoya

Đền Atsuta Jinggu: đây là ngôi đền có lịch sử lâu đời nhất với 1900 năm, hiện nay đang thờ thanh kiếm thần “Kusanagi no Mitsurugi” 1 trong 3 báu vật vô cùng thần thánh.  Được thiết kế với một khuôn viên rộng lớn, hãy nhớ cầm theo bản đồ ở ngay lối đi vào để không bị lạc.

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-1

Đền Atsuta Jinggu

Bảo tàng khoa học thành phố Nagoya: Đây là mô hình thiên văn lớn nhất thế giới và được nghiên cứu, học hỏi về những điều huyền bí của trái đất. Mô hình thiên văn này có đường kính 35m và được công nhận là lớn nhất thế giới, tái hiện một cách chân thực nhất về bầu trời thực tế!

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-4

Tượng khủng long ở Bảo tàng khoa học thành phố Nagoya

Bảo tàng Leogoland: Trong bảo tàng “Legoland” có Lego Town tái hiện lại một dãy phố của Nagoya, trong đó những món ăn được mô phỏng theo hình dáng của các khối lego mang đến cho du khách một trải nghiệm thú vị.

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-7

Món ăn mô phỏng bằng Lego độc đáo

Khám phá ẩm thực tại Nagoya

Nagoya Castle được biết đến với một nền văn hóa ẩm thực vô cùng đặc sắc, tiêu biểu cho sự phát triển của đất nước Nhật Bản. Trong số đó có món miso đỏ như “Misokatsu” hay là món “Miso Udon” với những mùi vị hấp dẫn, lạ miệng chắc chắn sẽ khiến du khách cảm thấy thích thú.

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-9

Misokatsu hấp dẫn

Thưởng thức món lươn, món ăn đặc trưng của đất nước Nhật với rất nhiều đặc thù. Hitsumabushi là một món ăn bao gồm có cơm, bên trên là lươn nướng, rưới thêm chút nước sốt lên rất thơm ngon và đậm vị!

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-3

Món lươn Hitsumabushi đặc trưng của Nagoya

Ankake Spaghetti được biến tấu từ món mỳ Ý, các sợi mì được luộc lên sau đó xào lại với dầu rồi thêm chút sốt cà chua sánh lại! Bên cạnh đó món ăn còn có thêm nhiều loại nguyên liệu khác như xúc xích, rau, cá tẩm bột chiên rán..v..v.

thanh-nagoya-trai-tim-cua-nagoya-nhat-ban-2

Thưởng thức Ankake Spaghetti kiểu Nhật

Ngoài những địa điểm vui chơi và các món ăn trên, du khách có thể thưởng thức thêm các món ăn thơm ngon khác tại đây có rất nhiều!

Cùng Saigon Star Travel đến với thành Nagoya ngay hôm nay! Để có được một chuyến đi hấp dẫn các bạn hãy chia sẻ bài viết với mọi người để chúng ta cùng nhau trao đổi, hoàn thiện cho chuyến du lịch Nhật Bản của mình!

Viết bình luận của bạn

Tin Liên Quan

Thứ Hai, 24/08/2026
-
BTV4_Saigon Star

Review Lặn Biển Phú Quốc: Snorkeling, Scuba Hay Seawalker?

Lặn ngắm san hô ở Phú Quốc là trải nghiệm tuyệt vời không nên bỏ lỡ khi đến...

Thứ Hai, 24/08/2026
-
BTV_Saigon Star

Hồ Vô Cực Đà Lạt: Review Đường Đi, Giá Vé 2026 & Góc Chụp Sống Ảo

Chào bạn, nếu bạn đang lên kế hoạch du lịch và băn khoăn không biết hồ vô cực...

Thứ Hai, 24/08/2026
-
BTV5_Saigon Star

Bãi biển Hồ Cốc – Chạm Vào Nét Bình Yên Giữa Biển Xanh Và Rừng Dương

Bãi biển Hồ Cốc ở đâu mà lại khiến nhiều du khách khao khát tìm kiếm cho...

Thứ Hai, 24/08/2026
-
BTV2_Saigon Star

Khám Phá Kinh Nghiệm Du Lịch Quy Nhơn Trong 4 Ngày 3 Đêm

Nếu bạn đang tìm kiếm kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn 4 ngày 3 đêm chi tiết...

Thứ Hai, 24/08/2026
-
Admin

Khám phá Làng Hoa Vạn Thành – Vườn hoa rực rỡ giữa lòng Đà Lạt

Chào bạn, nếu đang tìm kiếm thông tin đi Làng hoa Vạn Thành cho chuyến đi Đà...

Thứ Hai, 24/08/2026
-
Admin

Kinh Nghiệm Du Lịch Bãi Tranh Nha Trang Từ A–Z

Chào bạn, nếu bạn đang lên kế hoạch cho một kỳ nghỉ ngập tràn nắng gió thì...

Thứ Bảy, 22/08/2026
-
Saigon Star Travel

Đường Đi Lagi Bình Thuận Từ TP.HCM: Lộ Trình Chi Tiết

La Gi, Bình Thuận luôn là một điểm đến đầy sức hút với những bãi biển xanh...

Thứ Sáu, 21/08/2026
-
BTV4_Saigon Star

Khám Phá Khu Du Lịch Tre Việt: Điểm Đến Hấp Dẫn Cho Mọi Du Khách

Bạn đang tìm kiếm một địa điểm gần Sài Gòn để xả stress cuối tuần nhưng lại...

Thứ Sáu, 21/08/2026
-
BTV4_Saigon Star

Tận Hưởng Kỳ Nghỉ Tuyệt Vời Tại Khu Du Lịch Vườn Xoài

Mình biết bạn đang háo hức tìm kiếm thông tin về Khu du lịch Vườn Xoài cho...

Thứ Sáu, 21/08/2026
-
Trần Thảo

Khám phá top 10 địa điểm du lịch Nam Du hoang sơ, check-in tuyệt đẹp

Quần đảo Nam Du (Kiên Giang) từ lâu đã trở thành tọa độ "đi trốn" lý tưởng...

Thứ Sáu, 21/08/2026
-
Trần Thảo

Hồ sơ xin Visa Trung Quốc gồm những gì? Cập nhật chi tiết 2026

Quý khách đang chuẩn bị đi Trung Quốc nhưng chưa biết cần bắt đầu từ giấy tờ...

Thứ Năm, 20/08/2026
-
Saigon Star Travel

Khu du lịch Sơn Tiên Đồng Nai: vui chơi, giá vé, vị trí

Chỉ cách trung tâm Thành phố Hồ Chí Minh khoảng chừng 30km, Khu du lịch Sơn Tiên...

Thứ Tư, 19/08/2026
-
Trần Thảo

Chả cuốn cá trích Phan Thiết – Hương vị biển cả khó quên

Nhắc đến du lịch biển, nhiều người sẽ nghĩ ngay đến những bàn tiệc hải sản hoành...

Thứ Tư, 19/08/2026
-
Trần Thảo

NovaWorld Phan Thiết – Thiên đường nghỉ dưỡng, giải trí tại Bình Thuận

NovaWorld Phan Thiết hiện đang là điểm hot trên bản đồ du lịch nghỉ dưỡng và giải...

Thứ Bảy, 15/08/2026
-
Saigon Star Travel

Đi Nam Du mùa nào đẹp? Trọn bộ kinh nghiệm du lịch từ A-Z 2026

Đảo ngọc Nam Du (Kiên Giang) luôn có sức hút đặc biệt với những ai yêu thích...

Thứ Sáu, 14/08/2026
-
Admin

Khám phá Bãi Đá Ông Địa Mũi Né địa điểm check in đẹp ở Bình Thuận

/Nhắc đến Mũi Né, ngoài những đồi cát mênh mông hay các resort sang trọng, Bãi Đá...

Thứ Năm, 13/08/2026
-
Mr Cường

Đức Mẹ Tà Pao ở đâu? Đường đi, kinh nghiệm hành hương & gợi ý lịch trình

Đức Mẹ Tà Pao (Trung tâm Thánh Mẫu Tà Pao) từ lâu đã trở thành điểm đến...

Thứ Năm, 13/08/2026
-
Admin

Top 5 nhà nghỉ giá rẻ gần sân bay Đà Nẵng sạch đẹp, tiện nghi

Khi du lịch hoặc công tác tại Đà Nẵng, việc lựa chọn một nơi lưu trú gần...

Thứ Tư, 12/08/2026
-
BTV2_Saigon Star

Kinh Nghiệm Du Lịch Ninh Chữ: Hướng Dẫn Chi Tiết Cho Một Chuyến Đi Tuyệt Vời

Chào bạn, nếu bạn đang tìm kiếm kinh nghiệm du lịch Ninh Chữ cho chuyến đi sắp...

Thứ Tư, 12/08/2026
-
Admin

Du lịch Đà Lạt tháng 3 – Mê mẩn mùa hoa phượng tím dịu dàng

Lên kế hoạch du lịch Đà Lạt tháng 3, chắc hẳn bạn đang rất băn khoăn về...

Thứ Ba, 11/08/2026
-
BTV2_Saigon Star

Bán Đảo Đầm Môn Có Gì Chơi? 4 Trải Nghiệm Độc Nhất Bạn Phải Thử

Bạn đang tìm kiếm một hành trình mới lạ thay vì những bãi tắm đông đúc tại...

Thứ Ba, 11/08/2026
-
BTV2_Saigon Star

Đặc sản Vịnh Vân Phong: Bí kíp thưởng thức hải sản tươi rói ngay tại nhà bè

Ăn gì ở Vịnh Vân Phong là băn khoăn của rất nhiều bạn khi chuẩn bị hành...

Thứ Ba, 11/08/2026
-
BTV2_Saigon Star

Resort Ở Vịnh Vân Phong Khánh Hòa: Ốc Đảo Nghỉ Dưỡng Chữa Lành

Resort Vịnh Vân Phong là từ khóa được tìm kiếm nhiều nhất bởi những tâm hồn đang...

Thứ Sáu, 07/08/2026
-
BTV5_Saigon Star

Du Lịch Đà Nẵng Tự Túc: Kinh Nghiệm Cần Biết Để Trải Nghiệm Tuyệt Vời

Bạn đang tìm kiếm một bài chia sẻ kinh nghiệm du lịch Đà Nẵng tự túc chân...

Thứ Sáu, 07/08/2026
-
BTV5_Saigon Star

Trải Nghiệm Khu Du Lịch Ghềnh Ráng Tiên Sa: Điểm Đến Không Thể Bỏ Qua

Bạn sắp đi Quy Nhơn và đang băn khoăn cách xếp lịch trình sao cho tiện đường,...

Thứ Tư, 05/08/2026
-
Trần Thảo

Địa Điểm Du Lịch La Gi Bình Thuận: Khám Phá 6 Điểm Đến Đáng Ghé 2026

Thị xã La Gi (Bình Thuận) từ lâu đã trở thành một điểm đến quen thuộc của...

Thứ Tư, 05/08/2026
-
Trần Thảo

Khám phá bãi biển Rạch Giá Kiên Giang - trải nghiệm biển hấp dẫn

Nhắc đến Kiên Giang, nhiều người thường nghĩ ngay đến những hòn đảo thiên đường ngoài khơi...

Thứ Ba, 04/08/2026
-
Trần Thảo

Làng Vân Đà Nẵng: Kinh Nghiệm Cắm Trại Chi Tiết Từ A–Z

Nằm ẩn mình dưới chân đèo Hải Vân hùng vĩ, Làng Vân Đà Nẵng tựa như một...

Thứ Ba, 04/08/2026
-
Trần Thảo

Bãi biển Cam Bình Lagi Bình Thuận: Kinh nghiệm đi chơi, ăn hải sản, điểm gần

Bạn đang tìm kiếm một điểm đến cho dịp cuối tuần, nơi vừa có biển xanh cát...

Thứ Ba, 04/08/2026
-
Trần Thảo

Kinh Nghiệm Du Lịch Mũi Né Tháng 10: Thời Tiết & Chơi Gì?

Tháng 10 thường mang đến cho Mũi Né một dáng vẻ hoàn toàn khác biệt: yên bình,...

Thứ Ba, 04/08/2026
-
Trần Thảo

Khách sạn Công Đoàn Đà Lạt – Lưu trú giá rẻ, gần chợ và hồ Xuân Hương

Đà Lạt luôn là điểm đến hấp dẫn với không khí se lạnh, những đồi thông thơ...

Thứ Hai, 03/08/2026
-
BTV5_Saigon Star

Khám Phá Bánh Đặc Sản Nha Trang: Những Hương Vị Độc Đáo Không Thể Bỏ Qua

Việc tìm kiếm bánh đặc sản Nha Trang luôn là ưu tiên của tín đồ sành ăn...

Thứ Hai, 03/08/2026
-
BTV5_Saigon Star

Tổng Hợp Chi Phí Du Lịch Nha Trang Trong 3 Ngày 2 Đêm

Bạn đang băn khoăn chi phí du lịch nha trang 3 ngày 2 đêm cần chuẩn bị...

Thứ Sáu, 31/07/2026
-
Admin

Đặc sản Đà Lạt – Hương Vị Riêng Của Thành Phố Ngàn Hoa

Chào bạn, nếu bạn đang lên kế hoạch khám phá xứ sở sương mù thì việc tìm...

Thứ Sáu, 31/07/2026
-
Admin

Bánh Tráng Nướng Đà Lạt Giá Bao Nhiêu? Top 7 Quán Nóng Hổi Nên Thử 2026

Bạn đang tìm kiếm một quán bánh tráng nướng Đà Lạt ngon đúng vị người bản địa...

Thứ Năm, 30/07/2026
-
BTV2_Saigon Star

Kinh Nghiệm Đi Vinpearl Land Nha Trang: Hướng Dẫn Chi Tiết Cho Du Khách

Chào bạn, nếu bạn đang tìm kinh nghiệm đi Vinpearl Nha Trang, bài viết này chính là...

Thứ Ba, 28/07/2026
-
Admin

Ăn Tối Vũng Tàu Ở Đâu Ngon? 4 Địa Chỉ "Chuẩn Local" Không Cần Suy Nghĩ

Bạn vừa tắm biển xong, bụng đang réo cồn cào và muốn tìm chỗ ăn tối Vũng...

Thứ Ba, 28/07/2026
-
Admin

Bản Đồ Ẩm Thực Đêm Quy Nhơn: Hải Sản, Ốc Chảo, Ăn Khuya Giá Chỉ Từ 15K

Khi màn đêm buông xuống, việc tìm kiếm địa điểm ăn tối Quy Nhơn luôn là chủ...

Thứ Ba, 28/07/2026
-
Admin

Giải Mã Ẩm Thực Tây Nguyên: 4 Món Đặc Sản Không Thể Bỏ Lỡ Cùng Địa Chỉ Uy Tín

Tìm kiếm tọa độ ẩm thực Tây Nguyên chuẩn vị luôn là đam mê của những tín...

Thứ Sáu, 24/07/2026
-
Admin

Khu du lịch Cà Mau: Điểm đến sinh thái & Bí kíp khám phá Đất Mũi từ thổ địa

Khi tìm hiểu các khu du lịch Cà Mau, bạn chắc hẳn cần một tấm bản đồ...

Thứ Sáu, 24/07/2026
-
Trần Thảo

Top 4 Địa Điểm Cắm Trại Mũi Né Sát Biển Đẹp Và An Toàn

Địa điểm cắm trại Mũi Né luôn là lựa chọn hàng đầu được nhiều nhóm bạn trẻ,...

Thứ Tư, 22/07/2026
-
Trần Thảo

Kinh Nghiệm Cắm Trại Mũi Yến Bình Thuận Tự Túc Từ A-Z 2026

Mũi Yến Bình Thuận là một điểm đến cắm trại hoang sơ đầy sức hút dành cho những...

Thứ Tư, 22/07/2026
-
Trần Thảo

Nước Mắm Phan Thiết Mũi Né – Đặc sản nước mắm nhĩ truyền thống

Nước mắm Phan Thiết từ lâu đã trở thành biểu tượng ẩm thực độc đáo của vùng...

Thứ Ba, 21/07/2026
-
Admin

Homestay Hòn Sơn: Top 5 địa chỉ ăn điểm tuyệt đối, review thật không PR

Chào bạn, khi tìm kiếm homestay Hòn Sơn cho chuyến đi sắp tới, chắc hẳn ai cũng...

Thứ Ba, 21/07/2026
-
Admin

"Bánh Tráng Cuốn Thịt Heo Đà Nẵng – Review 3 Quán Ngon Chuẩn Vị Nhất"

Đến với thành phố biển nhộn nhịp, bên cạnh việc ngâm mình dưới làn nước mát hay...

Thứ Hai, 20/07/2026
-
Admin

Ăn gì ở Phú Quốc? Gợi ý những đặc sản ngon trứ danh không thể bỏ lỡ

Bạn đang băn khoăn tìm kiếm xem ăn gì ở Phú Quốc để cảm nhận đúng hương...

Thứ Bảy, 18/07/2026
-
Trần Thảo

Kinh nghiệm phượt Mũi Né bằng xe máy giá rẻ an toàn và đầy đủ A-Z

Chia sẻ Kinh nghiệm phượt Mũi Né bằng xe máy từ TPHCM dưới đây sẽ giúp bạn...

Thứ Sáu, 17/07/2026
-
BTV5_Saigon Star

Kinh Nghiệm Chuẩn Bị Đồ Đi Đà Nẵng: Mẹo Xếp Vali Từ Hướng Dẫn Viên

Chào bạn, nếu bạn đang chuẩn bị cho chuyến đi sắp tới nhưng lại băn khoăn không...

Thứ Năm, 16/07/2026
-
BTV Saigon Star

Chi phí du lịch Đà Nẵng tự túc: ăn ở, vé tham quan, đi lại bao nhiêu?

Lên bảng dự toán chi phí du lịch Đà Nẵng luôn là bước quan trọng đầu tiên...

Thứ Năm, 16/07/2026
-
BTV5_Saigon Star

Một Ngày Khám Phá Thung Lũng Tình Yêu Đà Lạt Đầy Trải Nghiệm

Đà Lạt luôn biết cách làm dịu tâm hồn những kẻ mộng mơ bằng một chút se...

Nội dung bài viết

Theo dõi và cập nhật tin tức mới nhất

Vinh hạnh của chúng tôi là mang đến cho bạn những chuyến đi đáng nhớ. Mang đến cho bạn những chuyến đi đầy
cảm hứng. Khám phá những vùng đất mới. Tự do khám phá cùng chúng tôi.

0
Saigon Star Travel Gọi ngay cho chúng tôi
Saigon Star Travel Gửi email cho chúng tôi
bct Chat với chúng tôi qua Zalo
Saigon Star Travel Trụ sở Saigon Star Travel